วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน 2567 สำนักบริการวิชาการ มช. นำโดย ผศ.ดร.พลภัทร เหมวรรณ รักษาการแทนรองผู้อำนวยการฯ ผศ.ดร.ดุรยา สุขถมยา รักษาการแทนรองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยหัวหน้างาน และบุคลากร ให้การต้อนรับ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี นำโดย รศ.ดร.เสกสรรค์ แย้มพินิจ รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและพัฒนาผลิตภัณฑ์ใหม่ และคณะทำงาน ในการเข้าศึกษาดูงานสำนักบริการวิชาการ มช.
เพื่อดูการบริหารจัดการงานบริการวิชาการ การจัดฝึกอบรม สัมมนา และงานบริหารด้านต่าง ๆ ของสำนักบริการวิชาการ มช. และคณะได้เยี่ยมชมพื้นที่ให้บริการของสำนักบริการวิชาการ อาทิ ห้องประชุมและจัดเลี้ยง และห้องทำงานต่าง ๆ ณ สำนักบริการวิชาการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่